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KAYOMBO AONYA
WATAKAOBADILISHA MATUMIZI,

FEDHA ZA MIRADI

M kurugenzi Mtendaji wa

Halmashauri ya Wilaya ya
Rufiji John Lipesi Kayombo
amezitaka Kamati za Ujenzi
zinazotekeleza miradi ya
maendeleo kutobadilisha
matumizi ya fedha za bakaa
zinazopelekwa na Kusisitiza
zitumike kwa lengo lili-
lokusudiwa.

Ameyasema hayo wakati
akitoa maelekezo kwa Wakuu
wa idara na vitengo katika
kikao chake cha ijumaa kili-
chofanyika ukumbi mdogo
wa Halmashauri.

“Tuna bakaa ya Bilioni 1.3 .
Yote inakwenda kwenye mira-
di ya maendeleo. Hakuna
fedha kufanya kitu kingine.”
alisema Kayombo.

Ameongeza kuwa Halmashau-
ri imejipanga kutatua changa-
moto za Wananchi wa Rufiji
na kuboresha mazingira ya
Wafanyakazi ili kuleta ufanisi
katika uzalishaji na utendaji
kazi.

“ Tuwasaidie wananchi wa
Rufiji kwa kuiga mfano wa
Mhe. Rais ." alisema

Halmashauri ya Wilaya ya
Rufiji inatarajia kukamilisha
miradi yote 152 na kuanza
miradi mipya ikiwemo miradi
inayolenga kuinua uchumi wa
Halmashauri kwa kuongeza
tija katika ukusanyaji wa
mapato ya ndani na kuongeza
fursa za ajira kwa vijana.

MHE. MCHENGERWA AHESABIWA.

W aziri wa Utamadu-
ni, Sanaa na
Michezo na Mbunge
wa Jimbo la Rufiji
Mhe. Mohamed
Omary Mchengerwa
ameshiriki kuhesabi-
wa mapema Leo
Agosti 23. 2022
nyumbani kwakwe
Ikwiriri Wilaya ya
Rufiji Mkoani Pwani.
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WENYEVITI WAPEWA MAELEKEZOQ K@ Wilayaya Ruf hakuna

MKuu wa Wilaya ya Rufiji Meja Edward
Gowele amewataka Wenyeviti wa Vijiji
na Vitongoji kuhakikisha wanashirki
Kikamilifu wakati wa zoezi la Sensa ya
Watu na Makazi il kuhakikisha
Makarani wanapata takwimu sahihi
isema hayo leo Agosti 21 katika
kikao cha maelekezo ya utekelezaji
wa zoezi la sensa kwa Wenyeviti wa
Vijiji na Vitongoji kilichofanyika katika
ukumbi wa chuo cha maendeleo ya
wananchi (FDC) Ikwiriri.
* lazima tutambue dhamana yetu
Kwenye jambo hili kwa masiahi ma
Kubwa ya Taifa. Uzalendo tuutangulize
mbele ~

Alisema Mkuu wa Wilaya
Aidha amewasisitiza Wenyeviti wa Vi-
tongoji Kutumia fursa hiyo, Kupita mae-
neo yote ndani ya vitongoji vyao ifi ku-
pata taarifa halisi 2a watu wao kwenye
maeneo yao “Kiongozi anayewajibika
kwenye nafasi yake ipasavyo anamjua
kila mwananchi wake na changamoto
zake. tumieni fursa hiyo ya kuhakikisha
mnawaongoza makarani vizuri ili nany!
mpate taarifa sahihi.” Alisema. Kwa
upande wake Mratibu wa Sensa Wilaya
ya Rufiji Faustine Selestine ameeleza
kuwa zoezi la sensa kwa upnde wa do-
d0so 1a Jamil limeanza rasmi na
Kuongeza kuwa

UpUNgUT wa makarani wa
Sensa

* Hakuna upungufu wa
makarani wilaya ya Rufiji
hivyo tuhakikishe kita mmoja
wetu anahesablwa.” Alisema
Mratibu

Mestiba wa senss akitoa clice y2 seass
v weayerioipicha. habars as mawasit-

MWENYEKITI WA HALMASHAURI
AHESABIWA.

Mwenyekiti wa haimashaurl
¥a wilya ya rufi mh. Juma
Ligomba ameshiriki sersa ya
watu na makazi kows
Kuhesabiwa ryumbani kwake
fiyamwage. kata ya Mbwara
Wilayani Ruffs Mapems Agosti
23,2022

MAKARANI WATAKIWA KUWA WAZALENDO

Muuu wa witaya ya rutyi
Meja ame-

o)
wataka Makarani na
Wasimamizi maudhui kuwa
Wazalendo na Waaminifu ili

kuiwezesha Senkali kupata takwimu sahihi

~ hakikisha katika eneo lako aachwi miu hata
mmoja wale wote wenye changamoto
wahesabiwe" aliserna gowele

Aidha amewataka makara et
h i

ni na vi
tendo vya rushwa huku jes
iar

akisisitiza utunzaji wa vifaa
wya Serikall walivyoka:
bidhiwa na kuwa vinaku-
wa salama mda wote wa
0ezila sensa

Mo At Eirard Gomels st ws s sbisnges
8 ik s e 74 At o 4 Bt
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BONANZA LA UAMASISHAJI SENSA LAFANYIKA
RUFIJI.

Bonanza ho fiianza na mbio
(ogging) idoshiriki mkuu wa wiaya
i VIONgOZ| mbakmbal pamoja na
wananchi asubui 583 12 kwa
M0 2 Mchakamchaka kuanzia

isi ya mku wa wilaya kuzunguka
mji na kutamatika katika viwanja
vya Azimio{mabatini).

Pia michezo mbakmbal ilifanyika
iyoshirikisha viongozi na wananchi
Kama vile kukimbiza Kiku, kuvita
Kamba, mchezo wa bao. Kukimbia
mbxo fupt.kucheza rede upande wa
akina mama pamoja na mpira wa
gy uliousisha watumishi wa
senkali pamoja na madiwani wa

Katika z0ezi la sense ya watu na
makazi tarehe 23/08/2022

~ suala la sense nlta kitaifa. sl sote atuna budl kushiriki na tuaklkishe watu wote wanahesabika
siku ya tarehe 23/08/2022" Aksema

Kwa upande wao Wananchi pamoja na viongozi wamekubaliana Kushirki kiamiifu katka 06z la
‘sensa inalotarajwa kufanyika tarehe 23/08/2022

RUFIJI YETU

Ukurasas

LA SENSA

MATUKIO KATIKA PICHA BONANZA

MATUKIO KATIKA PICHA BONANZA LA
SENSA
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UTEKELEZAJI WA MIRADI NA HUDUMA

SEKTA YA ELIMU:
A) Fedha za Mapato ya Ndani (Own Source Revenues)
Katika kipindi i, Jumla ya Kiasi cha shiing! 720,748,600 fadha za Mapato ya ndani, zimetumka ketika Uenzi na ukemiishafi wa

Madarasa 22, Nyumbe ya Walimu 4, na Matundu ya vyoo 106, ambapo Nyumba 1, Madarasa yote 22 na Matundu 34 yamekamilika
na yanatumika. Aidha; Jumia ya Madawati 876 yametengenezwa na yanatumika.

Katika kipindi hki, Sekta ya Elimu Msingi, fipokea Jumla shiingi 457,572,379  fedha toka Serikali Kuu (Tshs. 112,500,000), fedha
toka kwe Wahisani wa Maendeleo (Tshs. 240,000,000), Mfiko wa Elimu na P4R ni (Tsks. 105,072,379) na jumia ya Matundu 14
ya vyoo na Madarasa 28 yamejengwa, ambapo madarasa 21 na Matundu yote 14 ya vyoo yamekamilika na yanatumika.

UTEKELEZAJI WA MIRADI NA HUDUMA

B)SEKTA YA ELIMU SEKONDART

Fedha za Mapato ya Ndani (Own Source Revenues)
Katika Sekta ya Elimu Sekondari, Jumla ya kiasi cha shilingi 870,000,000 fedha za Mapato ya ndani, zimetumika katika Ujenzi na
ukamilishaji wa Madarasa 43 na Mabweni 3 katika Shule za Sekondari Kazamoya, Mohoro, na Ngorongo. Aicha; Madarasa 35 na
Mabuweni yote 3 yamekamilika na yanatumika, na Madarasa 8 yapo hatua za mwisho za Uxamiishaji.

Fedha toka Seikali Kuu na Wahisani wa Maendeleo

Katik kipindi, Helmashauri fipokes Jumla ya kiasi cha shilingi 5,224,047,403 fadha toka Serikali Kuu (Tshs. 262,500,000), facha
toka kwa Wahsani wa Maendeleo (SEQUIP) (Tshs. 3,940,000,000), na P4R ni (Tshs. 151,872,373), fedha za UVIKO/IMF (Tshs.
720,000,000) na TASAF (Tshs. 149,675,030) kwa ajil ya Ujenzi wa Shule Mpya 2 za Sekondari katika Kata za Ngarambe na
Ngorongo, Shule Maalum ya Wasichana shule ya sekondari Bibi Titi Mchamed, Ujenzi wa Madarasa 42 na Mindu ya vyoo 8 na
Bualo la chakula katika Shule ya Sekondari Mohoro, Aidha; mpaka mwaks wa fedha unaisha Juni 30, 2022 Jumla ya Madarasa 42
yamejengvia na kukamilia na Ujenzi wa hizi shule mpya upo hatua mbalimbaki za Utekelezaji.

Ukurasa 8 MIRADI NA HUDUMA

UTEKELEZAJI WA MIRADI NA HUDUMA

SEKTA YA AFYA

Fedha za Mapato ya Ndani (Own Source Revenues)
Katika Sekta ya Afya, tumeendelea na uboreshaji wa Miundombinu ambapo kwa kipindi cha Mwaka wa fedha 2021/2022, jumia ya
Kiasi cha Tshs. 472,000,000 facha toka Mepato ya ndeni, kiilekezwa katika Sekta ya Afya kwa ajil ya ujenzi wa Zshanati Mpya 6
(Katundu, Nyawanje, Umwe Kusini, Mgomba Kusini, Ngorongo Magharibi, na Msona), Ujenzi wa Jengo la Mionzi (Hospitali ya Utete),
i Ununuzi wa dave na vifas tha. Aidha; Utekeleza wa Ujenzi wa Msjengo haya, upo hatus mbslimbali za Umalizifi

(b)  Fedha toka Serikali Kuu

Katia Kipindi hiki pia, Halmashauri fipokea kiasi cha shilingi 1,890,000,000 fecha toka Seriali Kuu ( Tshs. 500,000,000), Tozo ya
Miamala ya Simu (Tshs. 1,000,000,000), na fedha za UVIKO/IMF ni (Tshs. 390,000,000). Fedha hizi ni kwa ajil ya Utekelezaji wa
Miradi ifuatayo:-

.
Upasuaji
®  Upanuzi wa Zahanati ya Mkongo kuwa Kituo cha Afya, Ujenzi wa Jengo la Maabara Kituo cha Afya Mioka, umaliziaji wa Ujenzi wa
nyumba 2 za Watumishi (Zahanati ya Ndundutawa na Nyamakurukuru)

©  Ujenzi wa fengo la huduma za dharula katika kituo cha afya Twiri

Ujenzi wa nyumba moja (3 in 1) ya watumishi katika kituo cha Afya Ngorongo.

Ujenzi Unaendelea, na majengo yapo hatua mbalimbali 22 Utekelezai.

i wa Vituo cha Afya 2 vya Ngorongo na Ngarambe (Jengo la Mama na Mtoto, OPD, Maabara, Mfumo wa Maji Taka, Jengo b
)
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UTEKELEZAJI WA MIRADI NA HUDUMA

KITUO CHA AFYA NGARAMBE
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MATANGAZO

Halmashauri ya wilaya ya rufiji
S..p2s,

Utete/miij.

TEL: +255232010304
FAX: 255232010317
Email: ded. rufiji@pwani.go.tz
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