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TAARIFA ZA MRADI WA KIWANDA KIDOGO CHA KUSINDIKA MAZIWA 

MOTHER DIARIES MAARUFU FULL MANYONYO KWA KIONGOZI WA MBIO ZA 

MWENGE WA UHURU WILAYANI RUFIJI TAREHE 03/06/2017 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, Ndg Amour Hamad Amour, naomba 

nichukue nafasi hii kukukaribisha wewe na msafara wako katika eneo hili la Mradi ili ujionee 

shughuli za Maendeleo ya wananchi. 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, huu ni mradi wa maziwa na ulianza 

Utekelezaji wake mnamo mwaka 2010 kwa ubia wa watu watatu wakiwemo wanawake wawili 

na mwanaume mmoja.  Mradi huu ulianza na mtaji wa Tshs.20,000,000/=. Mpaka sasa thamani 

ya mradi ni Tshs. 260,000,000/=. Lengo la mradi huu ni kuongeza kipato kwa kuongeza thamani 

ya maziwa, kuongeza muda wa kukaa kwa bidhaa hiyo (shelf life) hivyo kuwa na soko la 

uhakika kwa kuuza maziwa. Mradi huu umehamishwa kutoka kwenye jengo la kukodi la mtu 

binafsi ambalo lilipitiwa na Mwenge wa Uhuru wa mwaka 2016 na kiongozi wa mbio za 

mwenge kushauri tuone uwezekano wa kuwa na jengo tunalomiliki sisi wenyewe. Kwa hiyo 

jengo hili ni utekelezaji wa maagizo hayo. 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, kiwanda hiki kitakapokamilika kitakuwa na 

uwezo wa kuzalisha lita 3,000 za maziwa ya mgando kwa siku ukilinganisha na lita 900 

zinazozalishwa kwa sasa. 

Maziwa yanayozalishwa na kiwanda hiki huuzwa kwenye maeneo mbalimbali ndani ya wilaya 

ya Rufiji na maeneo ya nje ya Wilaya kama vile Dar es Salaam, Masasi, Kibiti, Mtwara na Lindi. 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, kiwanda hiki kitakapokamilika kitatoa ajira 

zaidi kuliko hivyo sasa ambapo kuna wafanyakazi 12, kati yao 5 ni ajira ya kudumu, na 7 wana 

ajira ya muda na takribani watu 65 ambao wana ajira isiyo rasmi ya kukusanya maziwa kwa ajili 

ya Kiwanda. Mipango ya baadae ni kuwa na ranchi ya mifugo ili kuwa na uhakika wa 

upatikanaji wa maziwa na kuwa sehemu ya mafunzo ya kuboresha mifugo na pia kujenga 

Kiwanda chenye Miundombinu rafiki kwa ajili ya usindikaji wa maziwa. 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, Pamoja na changamoto kadhaa tulizonazo, 

mradi huu una manufaa ya uzalishaji wa ajira na kipato kwa jamii na pia tunalipa kodi kwa 

Serikali. 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, Tunakuomba utuwekee jiwe la msingi katika 

mradi wetu wa Kiwanda cha maziwa. 

“MWENGE OYEE”, IKWIRIRI KUSINI OYEE! 

TUNYWE MAZIWA KWA AFYA ZETU! 

 

SOMOYE HASSAN CHAMBO 



 

2 

 

TAARIFA YA MRADI WA JENGO LA UPASUAJI KATIKA KITUO CHA AFYA 

IKWIRIRI KWA KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 2017 WILAYANI 

RUFIJI TAREHE 03.06.2017 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, nachukua nafasi hii kwa niaba ya wananchi wa 

Ikwiriri Wilayani Rufiji kukupongeza wewe na msafara wako kwa kazi kubwa ya kuukimbiza 

mwenge wa Uhuru.  Sisi wananchi wa Ikwiriri tunayo furaha kuupokea Mwenge huu katika Mji 

wetu wa Ikwiriri. Mbele yako ni mradi wa Jengo la upasuaji. Mradi huu umekamilika na 

umegharimu jumla ya Tshs.180,000,000.00 zilizohusisha ujenzi na ununuzi wa vifaa tiba.  Kati 

ya hizo, Tshs. 100,000,000.00 zilitolewa na wahisani mbalimbali na Tshs. 80,000,000.00 

zimetolewa na Halmashauri. Jengo hili limegawanyika katika sehemu zifuatazo;  Mapokezi,  

Sehemu ya kubadilishia nguo kwa wanawake na wanaume,  Sehemu ya kunawa mikono kabla na 

baada ya upasuaji,  Chumba cha upasuaji,  Chumba kwa ajili ya kupunguza uchafu wa vifaa na 

nguo,  Chumba kwa ajili ya utakasaji,  Chumba cha mapumziko baada ya upasuaji na Chumba 

cha Daktari kwa ajili ya Mganga Mkuu wa Kituo. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, Manufaa ya mradi huu ni kutoa huduma kwa 

mama wajawazito kutoka maeneo ya Mohoro, Ikwiriri na maeneo ya jirani hivyo kupunguza vifo 

vya wajawazito na watoto wachanga. Jumla ya mama wajawazito 1,140 wanatarajiwa kunufaika 

na huduma hii kwa mwaka. Kwa ujumla inakadiriwa kuwa zaidi ya watu 53,000 watanufaika na 

huduma ya afya kupitia majengo haya ikitiliwa maanani kuwa majengo haya yako katika 

barabara kubwa inayotoka mikoa ya kaskazini kwenda mikoa ya kusini. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru mwaka 2017, karibu utufungulie mradi wetu 

wa Jengo la upasuaji katika kituo chetu cha Afya. 

 

“MWENGE OYEE” 

IKWIRIRI OYEE! AFYA OYEEEE! 

 

Dr. IDD RAJAB MALINDA 

MGANGA MFAWIDHI 
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TAARIFA FUPI YA MRADI WA KIWANDA KIDOGO CHA KIKUNDI CHA 

USEREMALA MKONGONI IKWIRIRI KWA KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE 

WA UHURU MWAKA 2017. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge Kitaifa, Ndugu Amour Hamad Amour; Karibu sana 

Ikwiriri wewe pamoja na msafara wako. 

 Mbele yako ni Kikundi  cha  Useremala cha  vijana Mkongoni  ambao tumejiunga kwa pamoja  

ili kuunganisha nguvu zetu kwa kuongeza mtaji pamoja na  kujiongezea kipato. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge Mradi huu umeanza tarehe 01/01/2000 ukiwa na 

wanachama waanzilishi 40, mpaka sasa kikundi kina wanachama 48 na wanaojifunza 18. 

Kikundi chetu kina akaunti Na. 21310007107 KIKUNDI CHA MKONGONI NMB Kibiti. 

Mradi huu una thamani ya Jumla ya Tsh 20,000,000.00 ikiwa ni nguvu zetu sisi wenyewe. 

Aidha tunapenda kuishukuru Halmashauri ya Wilaya ya Rufiji kwa kuwa tumekuwa na 

ushirikiano mzuri na wamekuwa pamoja nasi kwa kutupa ushauri na hata kutuwezesha kwa njia 

ya mkopo kupitia Mfuko wa Maendeleo ya Vijana ambapo kwa mwaka 2015/2016 tuliweza 

kupata mkopo wa Tsh 2,000,000.00 na tumewezeshwa kupata kazi ya kutengeneza madawati 

yapatayo 50 yenye thamamani ya Tsh 8,250,000.00. Madawati haya hatujayakamilisha na pia 

mkopo hatujarejesha kutokana na Serikali kusimamisha shughuli za uzalishaji wa bidhaa za 

misitu kwa zaidi ya miezi sita kuanzia Septemba 2016 hadi Februari 2017. Kwa kuwa sasa zuio 

hilo limeondolewa, tumajipanga kumaliza “order” za wateja, kulipa mikopo na kumalizia kazi 

ya kutengeneza madawati ya Halmashauri kabla ya Julai 2017.  

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge, Kikundi na jamii kwa ujumla kimenufaika na ajira kwa 

vijana, vijana kupata mafunzo na kupunguza ukaaji wa kwenye vijiwe ambapo tungeathirika na 

uzururaji na matumizi ya madawa ya kulevya.  

Tunaiomba Serikali iendelee kutuwezesha mikopo yenye riba nafuu ili tuweze kuboresha maisha 

yetu na kulipa ushuru na kodi. 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge, kwa heshima na taadhima tunakuomba ukague mradi 

wetu. 

“Mwenge Oyee” 

“UWEZESHAJI WA VIJANA OYEE” 

 

ATHUMANI YUSUF MSANGU 

KATIBU MSAIDIZI WA KIKUNDI 
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TAARIFA YA MRADI WA UJENZI WA SHULE MPYA YA MSINGI YA 

SHAURIMOYO KATIKA KIJIJI CHA NYAMWAGE KWA KIONGOZI WA MBIO ZA 

MWENGE WA UHURU 2017 WILAYANI RUFIJI TAREHE 03.06.2017 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, Kwa niaba ya wananchi wa Kijiji cha 

Nyamwage hususani kitongoji cha Shaurimoyo tunayo furaha kuupokea Mwenge wa Uhuru 

katika shule yetu ya Shaurimoyo. Tunakukaribisha wewe binafsi pamoja na msafara wako wote 

unaouongoza katika kufanikisha Mbio za Mwenge wa Uhuru 2017. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, hadi kufikia hatua hii, shule hii ina jumla ya 

madarasa 4, ofisi 1 na vyoo matundu 4. Shule ina walimu 5, wanafunzi 469 na ilisajiliwa  mwaka 

2015 kwa namba PW/05/02/116. Mwaka huu 2017 shule inatarajia kufanya mtihani wa kwanza 

wa darasa la nne. Kuanzishwa kwa shule hii kulitokana na hitaji la wananchi wenyewe kutokana 

na adha waliyokuwa wakiipata watoto wao kufuata elimu umbali mrefu wa km.7 hadi 

Nyamwage. Ujenzi wa shule hii umegharimu jumla ya shilingi 69,976,400 kwa kuchangiwa 

kama ifuatavyo:- 

• Mchango wa Nguvu za wananchi            Tshs.    1,500,000.00 

• Wawekezaji katika kijiji cha Nyamwage Tshs. 63,476,400.00 

• Mchango wa Halmashauri (W)              Tshs.       5,000,000.00  

                            JUMLA                                 Tshs.    69,976,400.00 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, Manufaa ya kuanzishwa kwa shule hii 

kumewarahisishia watoto wengi waliokuwa wakisafiri umbali mrefu kwenda kutafuta elimu na 

hivyo kupunguza utoro kwa kiwango kikubwa.  Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru 

mwaka 2017, karibu utuzindulie shule yetu ya Shaurimoyo. 

“MWENGE OYEE” 

SHAURIMOYO OYEE! 

ELIMU OYEEEE! 

“FURAHIA ELIMU YAKO, SIO DAWA ZA KULEVYA” 

Mikidadi Kiwanjani Kilindo 

MWALIMU MKUU 

SHULE YA MSINGI SHAURIMOYO 
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TAARIFA YA MRADI WA MAJI WA MBWARA KWA KIONGOZI WA MBIO ZA 

MWENGE MWAKA 2017 

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, sisi wananchi wa kijiji cha Mbwara tunayo furaha 

kuupokea Mwenge wa Uhuru katika kijiji chetu ambapo ifuatayo ni taarifa ya ujenzi wa mradi 

wetu wa maji wa Mbwara. 

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Mradi wa maji Mbwara ni miongoni mwa Miradi 

iliyotekelezwa chini ya progamu ya Maji na Usafi wa mazingira uliofadhiliwa na Benki ya 

Dunia.Mradi huu ulianza kutekelezwa mnamo mwezi Octoba 2013 na  kukamilika mwezi 

Januari 2015 na kukabidhi kwa kamati ya maji inayoendesha mradi chini ya usimamizi wa 

Serikali ya Kijiji. Ujenzi wa mradi huu ulijumuisha kazi zifuatazo;1. Ujenzi wa Tangi la maji 

lenye ukubwa wa mita za ujazo 25, 2. Ununuzi na ulazaji wa bomba kuu la maji kutoka kisimani 

hadi   tangini lenye urefu wa mita 3,651.3. Ununuzi na ulazaji wa mabomba ya kusambazia maji 

ya saizi mbalimbali yenye urefu wa mita 5,262, Ujenzi wa vituo vya kuchotea maji, Ujenzi wa 

nyumba ya pampu, Ununuzi na ufungaji wa Jenereta, Ununuzi na ufungaji wa pampu ya kuvuta 

maji.  

Kazi zote hizi zimegharimu fedha za kitanzania kiasi cha shilingi 215,373,700/= kutoka Benki ya 

Dunia na nguvu za wananchi ni Shilingi 2,000,000/=. Hivyo jumla ya mradi ni shilingi 

217,373,700/=. Hata hivyo katika siku za karibuni, mradi huu ulisimama kutokana na kuungua 

kwa mota. Kwa sababu hiyo Halmashauri ya Wilaya imetoa Tshs.4,000,000.00 kwa ajili ya 

kununulia mota mpya na hivyo kutatua tatizo na kurejesha huduma ya maji.  

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Mradi huu unahudumia watu wapatao 4,365. Katika 

siku za nyuma wananchi wa kijiji hiki walikuwa wanatumia muda mwingi kutafuta maji hivyo 

muda huo unatumika  kuongezea kipato katika  familia. 

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Kupitia kwako tunaiomba Halmashauri itusaidie 

kubadilisha mfumo wa umeme wa dizeli na kuwa umeme wa TANESCO ili shughuli za 

uendeshaji wa pampu ziweze kufanyika kwa gharama nafuu. 

Ndugu kiongozi wa mbio za mwenge wa uhuru mwaka 2017, 

Tunakuomba utuzindulie mradi wetu wa maji wa Mbwara. 

“Mwenge Oyee” 

Baraka Mwinje 

Afisa Mtendaji wa Kijiji 

Kijiji cha Mbwara 
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TAARIFA FUPI YA KIKUNDI CHA WANAWAKE – KIMBOLEMBOLE VICOBA 

KILICHOPO NYAMWAGE, KATA YA MBWARA WILAYA YA RUFIJI KWA 

KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 2017. 

 

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge Kitaifa ndugu Amour Hamad Amour; sisi akina mama wa 

Nyamwage tunakukaribisha kwenye kikundi chetu cha kuweka na kukopa (VICOBA). Aidha, 

tunakupongeza kwa jukumu kubwa la Kitaifa ulilonalo. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge, Kikundi chetu kina jumla ya wanachama 13 ambao ni 

kinamama tuliojiunga na kuunganisha nguvu zetu kwa pamoja ili tuweze kukusanya mtaji kwa 

lengo la kujiongezea kipato na kujiajiri. 

Kikundi chetu kinajishughulisha na VICOBA, ufugaji kuku wa kienyeji na kilimo cha bustani na 

matunda. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge, tunapenda kuishukuru Halmashauri ya Wilaya ya Rufiji 

kwa ushirikiano wanaotupatia ikiwa ni ushauri pamoja na uwezeshaji kupitia Mfuko wa 

maendeleo ya wanawake (WDF) ambapo kwa mwaka 2015/2016 tumefanikiwa kupata mkopo 

wa Tsh 2,000,000.00 (milioni mbili tu) ambayo ilituwezesha kuongeza mtaji wetu na tumelipa 

zote lakini tumeahidiwa kukopeshwa tena mwaka huu na Halmashauri yetu. 

Kwa sasa kikundi chetu kina Jumla ya Tsh 6,000,000.00 (milioni sita tu) ambazo zipo kwenye 

akaunti yetu ya Benki Na. 21310003257 Kimbolembole NMB Kibiti na fedha zingine tunatunzia 

kwenye sanduku letu la VICOBA tulilonalo hapa kijijini kwetu. 

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, kwa heshima na taadhima tunakuomba utukagulie mradi 

wetu wa VICOBA. 

Ni sisi kinamama wa Kimbolembole VICOBA Nyamwage.  

“Mwenge Oyee” 

 

SALOME PASTORY MSURA 

KATIBU WA KIKUNDI CHA KIMBOLEMBOLE 
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TAARIFA FUPI YA MRADI WA KILIMO CHA UFUTA KWA KIONGOZI WA MBIO 

ZA MWENGE WA UHURU TAREHE 03/06/2017 WILAYANI RUFIJI 

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru, Ndg Amour Hamad Amour, kwa niaba ya 

wananchi wa kata ya Mbwara wilayani Rufiji naomba nichukue fursa hii kukupongeza kwa 

kupewa nafasi hii adimu ya kuwa kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa kwa mwaka 

huu.  

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge, mbele yako ni mradi wa shamba la kilimo cha Ufuta 

ambalo ndani yake kuna miche ya mikorosho ya kisasa. Shamba hili lina ukubwa wa ekari 100. 

Lakini katika msimu huu nimefanikiwa kulima ekari 57 ambapo nimepanda ufuta na miche 

1,200 ya mikorosho.  

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge, nimeamua kujishughulisha na mradi huu ili kutekeleza 

kwa vitendo maagizo ya Serikali yanayotutaka sisi viongozi kuwa mfano kwa jamii katika 

kushiriki kwenye shughuli za Maendeleo. Lengo ni kuwahimiza vijana wenzangu kuachana na 

dhana potofu kuwa kilimo ni kwa wazee tu bali ni kwa wote. Pia, ajira si kufanya kazi Serikalini 

tu bali hata kilimo ni ajira na kinalipa. Aidha, nachukua nafasi hii kuipongeza Serikali kupitia 

Halmashauri ya Wilaya ya Rufiji (Idara ya Kilimo) kwa kunipatia mbegu bora za ufuta na miche 

bora ya mikorosho. Shamba hili limekuwa shamba darasa kwa wakulima wanaonizunguka. 

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge, shamba hili limegharimu kiasi cha Tsh.  25,000,000 hadi 

kufikia hatua hii. Matarajio ya mradi huu ni kupata faida ya Tsh.57,000,000/=, hivyo natarajia 

kuboresha maisha yangu na kununua zana bora za kilimo baada ya kuuza ufuta. Korosho 

zitaanza kuvunwa baada ya miaka minne. 

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge, pamoja na mafanikio ya mradi huu, nimekutana na 

changamoto kadhaa kama vile uwepo wa wanyama waharibifu wa mazao mfano nyani na 

matumizi duni ya zana za kilimo. Hatua nilzochukua kukabiliana na changamoto hizo ni kuweka 

ulinzi shambani kwa kuwafukuza wanyama waharibifu. Pia nimeshaomba mkopo wa trekta. 

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge, naomba nimalizie kwa kuiomba Serikali kuongeza 

kiwango cha mikopo kwa vijana ili waweze kuongeza vipato vyao. Mwisho natoa pongezi kwa 

kuchagua shamba langu kuwa ni sehemu ya kutembelewa na mbio za Mwenge wa Uhuru kwa 

mwaka huu na niwatakie safari njema. 

Mungu ibariki Tanzania, Mungu bariki Vijana , Mungu Ubariki Mwenge wa Uhuru. 

Asanteni kwa kunisikiliza. 

“Mwenge Oyee” 

Juma Abdallah Ligomba  

(Mkulima) 
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TAARIFA YA MRADI WA UJENZI WA OFISI YA KATA YA CHEMCHEM KWA 

KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 2017 WILAYANI RUFIJI TAREHE 

03.06.2017 

Ndugu Amour Hamad Amour, Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru 2017; Sisi wananchi wa 

Kata ya Chemchem tunayo furaha kuupokea Mwenge wa Uhuru katika Kata yetu. 

Tunakukaribisha wewe binafsi pamoja na msafara wako wote unaouongoza katika kufanikisha 

Mbio za Mwenge wa Uhuru 2017. 

Utekelezaji wa mradi huu ulianza mwaka 2014. Mradi huu utakapokamilika utagharimu jumla ya 

shilingi 40,000,000.00 Kwa kuchangiwa kama ifuatavyo:- 

• Mchango wa Nguvu za wananchi        Tshs.         3,500,000.00 

• Mchango wa Halmashauri (W)             Tshs.       36,500,000.00  

                       JUMLA                              Tshs.       40,000,000.00 

Hadi hapa jengo lilipofikia limegharimu Tshs.23, 000,000.00. Kati ya hizo Tshs.4,600,000.00 ni 

mchango wa wananchi na Tshs.18,400,000.00 ni mchango wa Halmashauri ya Wilaya ya Rufiji. 

Kata hii inaundwa na vitongoji 7 yenye wakazi 5,133 ambao kati yao wanawake ni 2,687 na 

wanaume ni 2,446.  

Manufaa ya mradi huu utakapokamilika utawawezesha wakazi wa kata hii kupata huduma za 

kiutawala kwenye mazingira yaliyoboreshwa ikiwemo maadili na udhibiti wa rushwa.  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru mwaka 2017, karibu utuwekee jiwe la Msingi 

mradi wetu wa Ujenzi wa Ofisi ya Kata katika Kitongoji cha Kindwitwi. 

 

“MWENGE OYEE” 

MAMLAKA YA MJI MDOGO WA UTETE OYEE! 

UTAWALA BORA OYEEEE! 

“Shiriki kukuza Uchumi wa Viwanda kwa Maendeleo ya Nchi” 

SUZAN THOMAS KAWIZA 

AFISA MTENDAJI KATA 

KATA YA CHEMCHEM 
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TAARIFA FUPI KUHUSU KIKUNDI CHA TUMAINI KITONGOJI CHA KINDWITWI 

KWA KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 2017 

1. JINA LA KIKUNDI NI TUMAINI 

Kikundi hiki kimeundwa na Wanakijiji wa Kindwitwi kwa lengo la kuelimisha Jamii. 

Kilianza kutambulika kwa jina la Upendo Group.  Baada ya Kikao kilichofanyika tarehe 

30/11/2014, Wanakikundi kwa maana ya Wajumbe waliamua kubadili jina la mwanzo na 

kukipa jina la KIKUNDI CHA TUMAINI. 

2. LENGO LA KIKUNDI CHA TUMAINI 

Lengo la Kikundi cha Tumaini ni kutoa Elimu mahususi kuhusu Elimu ya maambukizi ya 

Virusi vya Ukimwi, Ukoma, Maambukizi ya Kifua Kikuu ikiwemo unyanyapaa kwa 

jamii katika rika zote. 

Mpango Mkakati wa kikundi ni kutoa uelewa kwa jamii kuhusu magonjwa haya hususani 

sehemu za Vijijini na pia kuondoa unyanyapaa kwa wale walio na maambukizi ya 

magonjwa mbalimbali. Ikumbukwe kuwa jamii hushindwa kujitokeza au kuweka wazi 

matatizo ya magonjwa waliyonayo na hata wakati mwingine kushindwa kuhudhuria vituo 

vya tiba. 

3. Mnamo tarehe 22 Feb, 2015 kikundi hiki kilianza kutoa Elimu kwa njia ya Sinema, 

Elimu fupi ya maneno na Burudani ya Muziki kwa ajili ya kuelimisha wananchi. 

4. Tunapenda kumshukuru mheshimiwa Mkuu wa Wilaya ya Rufiji kwa kutuchangia fedha 

shilingi 800,000/= alipotutembelea Januari 2017 fedha zilizotusaidia usafiri wa kupita 

kwenye kampeni vijijini na kwenye kliniki za mama na mtoto kutoa elimu. Kipekee 

tunaomba kutoa shukurani kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 

Rufiji kupitia Mganga Mkuu wa Wilaya kwa kututembelea mara kwa mara kutupa 

ushauri na kutuazimisha projekta pale ya kwetu inapokuwa imeharibika. Mwisho 

tunawapongeza wafadhili KLCCBA taasisi iliyobuni mawazo ya sisi kuanzisha kikundi 

na kutupa projekta ya kuanzia shughuli zetu.   

JUMLA YA WANAKIKUNDI CHA TUMAINI NI:- 

i. MUSA NGANYWAMA – MWENYEKITI 

ii. MOZA KINDEKA – KATIBU 

iii. MWARAMI NDETE – MJUMBE 

iv. ALLY MKELE  -  MJUMBE 

v. ASHURA NGOENGO  - MJUMBE 

vi. SHABANI ALLY  -  MJUMBE 

vii. FRANK TAJI  -  MJUMBE 

Ni sisi wanakikundi cha Tumaini 

“Mwenge wa Oyee” 

MUSSA NGANYWAMA 

MWENYEKITI WA KIKUNDI 
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TAARIFA FUPI YA MRADI WA UJENZI WA MADARASA, MABWENI NA VYOO 

KWA KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 2017 

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge kitaifa ndugu Amour Hamad Amour, mbele yako ni mradi 

wa ujenzi wa madarasa manne sambamba na ujenzi wa mabweni mawili, ujenzi wa vyoo 

matundu 14 na ukarabati wa bwalo la chakula na bweni moja ambayo ni miradi inayotekelezwa 

katika shule hii. Miradi hii kwa pamoja ina thamani ya Tshs. 264,157,189.00. Kati ya hizo, Tshs. 

259,000,000.00 ni fedha kutoka fungu la lipa kwa matokeo (P4R) Tsh. na Tsh. 5,157,189.00 ni 

mapato ya ndani ya Halmashauri. Fedha hii inafanya kazi kama ifuatavyo:- 

(i) 80,000,000/= Ujenzi wa Madarasa manne (4) na samani zake 

(ii) 150,000,000/= Ujenzi wa Mabweni mawili na utengenezaji wa vitanda 128 

(iii)16,157,189/= Ujenzi wa vyoo matundu 14 

(iv) 18,000,000/= kwa ajili ya ukarabati wa jiko, Bwalo na Bweni moja 

Kulingana na adhima ya Serikali ya kuwawezesha Vijana kujitegemea kiuchumi na kukuza pato 

la familia pamoja na kuwajengea uwezo wa kujitegemea, Halmashauri imetoa kipaumbele kwa 

vijana kufanya kazi zote za Ujenzi na ukarabati wa shule. Tunavyo vikundi vine vilivyosajiliwa 

na Halmashauri yetu na ndivyo vinavyofanya kazi ya ujenzi kwenye Miradi. Vikundi hivyo ni: 

1. Lugongwe “Construction group” lenye vijana wenye fani ya Ujenzi, Ufundi Umeme, 

Mafundi bomba na Uselemala. Jumla vijana 28 

2. Umoja ni nguvu, lenye vijana wa fani ya Ujenzi na fundi Bomba. Jumla vijana 22 

3. Mnondo group lenye vijana wa fani za Ufundi Ujenzi, Umeme na Mafundi bomba. Jumla 

vijana 12 

4. Mkela group lenye Vijana wenye fani za Ujenzi na Uselemala. Jumla vijana10. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge, tunakuomba utuwekee jiwe la msingi katika mradi 

huu. 

 

“Mwenge Oyee”. 

 

…………………………. 

HILLARY BASA NGELA 

MKUU WA SHULE 

SHULE YA SEKONDARI UTETE 

 

 


