TAARIFA ZA MRADI WA KIWANDA KIDOGO CHA KUSINDIKA MAZIWA
MOTHER DIARIES MAARUFU FULL MANYONYO KWA KIONGOZI WA MBIO ZA
MWENGE WA UHURU WILAYANI RUF1JI TAREHE 03/06/2017

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, Ndg Amour Hamad Amour, naomba
nichukue nafasi hii kukukaribisha wewe na msafara wako katika eneo hili la Mradi ili ujionee
shughuli za Maendeleo ya wananchi.

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa . Uhuru, huu ni mradi wa maziwa na ulianza
Utekelezaji wake mnamo mwaka 2010 kwa ubia wa watu’ watatu-Wwakiwemo wanawake wawili
na mwanaume mmoja. Mradi huu ulianza-na mtaji-wa 1shs:20,000,000/=. Mpaka sasa thamani
ya mradi ni Tshs. 260,000,000/=. Eengo lasmradi huuniskuongeza kipato kwa kuongeza thamani
ya maziwa, kuongeza muda wa kukaa kwa bidhaa hiyo (shelf life) hivyo kuwa na soko la
uhakika kwa kuuza maziwa. Mradi hua umehamishwa kutoka kwenye jengo la kukodi la mtu
binafsi ambalo lilipitiwa na -Mwenge wa Uhuru wa mwaka 2016 na kiongozi wa mbio za
mwenge kushauri tuone uwezekano wa kuwa na jengo tunalomiliki.sisi wenyewe. Kwa hiyo
jengo hili ni utekelezaji wa maagizo hayo.

Ndugu kiongozi wa Mblo za Mwenge wa Uhuru, kiwanda hiki k1takapokam1hka kitakuwa na
uwezo wa kuzalisha lita 3,000 za maziwa ya mgando kwa siku uklhngamsha na lita 900

zinazozalishwa kwa sasa.
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Maziwa yanayozalishwa na kiwanda hiki huuzwa kwenye maeneo mbalimbali ndani ya wilaya

ya Rufiji na maeneo ya nje ya Wilaya kama vile Dar es Salaam, Masasi, Kibiti, Mtwara na Lindi.

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, kiwanda hiki kitakapokamilika kitatoa ajira
zaidi kuliko hivyo sasa ambapo kuna wafanyakazi 12, kati yao 5 ni ajira ya kudumu, na 7 wana
ajira ya muda na takribani watu.65‘ambao wana ajira isiyo rasmi ya-kukusanya maziwa kwa ajili
ya Kiwanda. Mipango_ya baadae ni kuwa na ranchi ya mifugo ili-kuwa na uhakika wa
upatikanaji wa maziwa na kuwa sehemu ya mafunzo ya kuboresha mlfu‘gé na pia kujenga
Kiwanda chenye Miundombinu rafiki kwa ajili ya usindikaji wa maziwa. I
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Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, Pamoja na changamo k_adhaa tulizonazo,
mradi huu una manufaa ya uzalishaji wa ajira na kipato kwa jamii na pia tunalipa kodi kwa
Serikali.
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Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhurw, Tunakuomba utuwekee jiwe la msingi katika
mradi wetu wa Kiwanda cha maziwa.

“MWENGE OYEE”, IKWIRIRI KUSINI OYEE!
TUNYWE MAZIWA KWA AFYA ZETU!

SOMOYE HASSAN CHAMBO



