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TAARIFA FUPI KUHUSU KIKUNDI CHA TUMAINI KITONGOJI CHA KINDWITWI 

KWA KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 2017 

1. JINA LA KIKUNDI NI TUMAINI 

Kikundi hiki kimeundwa na Wanakijiji wa Kindwitwi kwa lengo la kuelimisha Jamii. 

Kilianza kutambulika kwa jina la Upendo Group.  Baada ya Kikao kilichofanyika tarehe 

30/11/2014, Wanakikundi kwa maana ya Wajumbe waliamua kubadili jina la mwanzo na 

kukipa jina la KIKUNDI CHA TUMAINI. 

2. LENGO LA KIKUNDI CHA TUMAINI 

Lengo la Kikundi cha Tumaini ni kutoa Elimu mahususi kuhusu Elimu ya maambukizi ya 

Virusi vya Ukimwi, Ukoma, Maambukizi ya Kifua Kikuu ikiwemo unyanyapaa kwa 

jamii katika rika zote. 

Mpango Mkakati wa kikundi ni kutoa uelewa kwa jamii kuhusu magonjwa haya hususani 

sehemu za Vijijini na pia kuondoa unyanyapaa kwa wale walio na maambukizi ya 

magonjwa mbalimbali. Ikumbukwe kuwa jamii hushindwa kujitokeza au kuweka wazi 

matatizo ya magonjwa waliyonayo na hata wakati mwingine kushindwa kuhudhuria vituo 

vya tiba. 

3. Mnamo tarehe 22 Feb, 2015 kikundi hiki kilianza kutoa Elimu kwa njia ya Sinema, 

Elimu fupi ya maneno na Burudani ya Muziki kwa ajili ya kuelimisha wananchi. 

4. Tunapenda kumshukuru mheshimiwa Mkuu wa Wilaya ya Rufiji kwa kutuchangia fedha 

shilingi 800,000/= alipotutembelea Januari 2017 fedha zilizotusaidia usafiri wa kupita 

kwenye kampeni vijijini na kwenye kliniki za mama na mtoto kutoa elimu. Kipekee 

tunaomba kutoa shukurani kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 

Rufiji kupitia Mganga Mkuu wa Wilaya kwa kututembelea mara kwa mara kutupa 

ushauri na kutuazimisha projekta pale ya kwetu inapokuwa imeharibika. Mwisho 

tunawapongeza wafadhili KLCCBA taasisi iliyobuni mawazo ya sisi kuanzisha kikundi 

na kutupa projekta ya kuanzia shughuli zetu.   

JUMLA YA WANAKIKUNDI CHA TUMAINI NI:- 

i. MUSA NGANYWAMA – MWENYEKITI 

ii. MOZA KINDEKA – KATIBU 

iii. MWARAMI NDETE – MJUMBE 

iv. ALLY MKELE  -  MJUMBE 

v. ASHURA NGOENGO  - MJUMBE 

vi. SHABANI ALLY  -  MJUMBE 

vii. FRANK TAJI  -  MJUMBE 

Ni sisi wanakikundi cha Tumaini 

“Mwenge wa Oyee” 

MUSSA NGANYWAMA 

MWENYEKITI WA KIKUNDI 


