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TAARIFA FUPI YA MRADI WA KILIMO CHA UFUTA KWA KIONGOZI WA MBIO 

ZA MWENGE WA UHURU TAREHE 03/06/2017 WILAYANI RUFIJI 

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru, Ndg Amour Hamad Amour, kwa niaba ya 

wananchi wa kata ya Mbwara wilayani Rufiji naomba nichukue fursa hii kukupongeza kwa 

kupewa nafasi hii adimu ya kuwa kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa kwa mwaka 

huu.  

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge, mbele yako ni mradi wa shamba la kilimo cha Ufuta 

ambalo ndani yake kuna miche ya mikorosho ya kisasa. Shamba hili lina ukubwa wa ekari 100. 

Lakini katika msimu huu nimefanikiwa kulima ekari 57 ambapo nimepanda ufuta na miche 

1,200 ya mikorosho.  

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge, nimeamua kujishughulisha na mradi huu ili kutekeleza 

kwa vitendo maagizo ya Serikali yanayotutaka sisi viongozi kuwa mfano kwa jamii katika 

kushiriki kwenye shughuli za Maendeleo. Lengo ni kuwahimiza vijana wenzangu kuachana na 

dhana potofu kuwa kilimo ni kwa wazee tu bali ni kwa wote. Pia, ajira si kufanya kazi Serikalini 

tu bali hata kilimo ni ajira na kinalipa. Aidha, nachukua nafasi hii kuipongeza Serikali kupitia 

Halmashauri ya Wilaya ya Rufiji (Idara ya Kilimo) kwa kunipatia mbegu bora za ufuta na miche 

bora ya mikorosho. Shamba hili limekuwa shamba darasa kwa wakulima wanaonizunguka. 

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge, shamba hili limegharimu kiasi cha Tsh.  25,000,000 hadi 

kufikia hatua hii. Matarajio ya mradi huu ni kupata faida ya Tsh.57,000,000/=, hivyo natarajia 

kuboresha maisha yangu na kununua zana bora za kilimo baada ya kuuza ufuta. Korosho 

zitaanza kuvunwa baada ya miaka minne. 

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge, pamoja na mafanikio ya mradi huu, nimekutana na 

changamoto kadhaa kama vile uwepo wa wanyama waharibifu wa mazao mfano nyani na 

matumizi duni ya zana za kilimo. Hatua nilzochukua kukabiliana na changamoto hizo ni kuweka 

ulinzi shambani kwa kuwafukuza wanyama waharibifu. Pia nimeshaomba mkopo wa trekta. 

Ndg Kiongozi wa mbio za Mwenge, naomba nimalizie kwa kuiomba Serikali kuongeza 

kiwango cha mikopo kwa vijana ili waweze kuongeza vipato vyao. Mwisho natoa pongezi kwa 

kuchagua shamba langu kuwa ni sehemu ya kutembelewa na mbio za Mwenge wa Uhuru kwa 

mwaka huu na niwatakie safari njema. 

Mungu ibariki Tanzania, Mungu bariki Vijana , Mungu Ubariki Mwenge wa Uhuru. 

Asanteni kwa kunisikiliza. 

“Mwenge Oyee” 

Juma Abdallah Ligomba  

(Mkulima) 

 

 

 


