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TAARIFA YA MRADI WA MAJI WA MBWARA KWA KIONGOZI WA MBIO ZA 

MWENGE MWAKA 2017 

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, sisi wananchi wa kijiji cha Mbwara tunayo furaha 

kuupokea Mwenge wa Uhuru katika kijiji chetu ambapo ifuatayo ni taarifa ya ujenzi wa mradi 

wetu wa maji wa Mbwara. 

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Mradi wa maji Mbwara ni miongoni mwa Miradi 

iliyotekelezwa chini ya progamu ya Maji na Usafi wa mazingira uliofadhiliwa na Benki ya 

Dunia.Mradi huu ulianza kutekelezwa mnamo mwezi Octoba 2013 na  kukamilika mwezi 

Januari 2015 na kukabidhi kwa kamati ya maji inayoendesha mradi chini ya usimamizi wa 

Serikali ya Kijiji. Ujenzi wa mradi huu ulijumuisha kazi zifuatazo;1. Ujenzi wa Tangi la maji 

lenye ukubwa wa mita za ujazo 25, 2. Ununuzi na ulazaji wa bomba kuu la maji kutoka kisimani 

hadi   tangini lenye urefu wa mita 3,651.3. Ununuzi na ulazaji wa mabomba ya kusambazia maji 

ya saizi mbalimbali yenye urefu wa mita 5,262, Ujenzi wa vituo vya kuchotea maji, Ujenzi wa 

nyumba ya pampu, Ununuzi na ufungaji wa Jenereta, Ununuzi na ufungaji wa pampu ya kuvuta 

maji.  

Kazi zote hizi zimegharimu fedha za kitanzania kiasi cha shilingi 215,373,700/= kutoka Benki ya 

Dunia na nguvu za wananchi ni Shilingi 2,000,000/=. Hivyo jumla ya mradi ni shilingi 

217,373,700/=. Hata hivyo katika siku za karibuni, mradi huu ulisimama kutokana na kuungua 

kwa mota. Kwa sababu hiyo Halmashauri ya Wilaya imetoa Tshs.4,000,000.00 kwa ajili ya 

kununulia mota mpya na hivyo kutatua tatizo na kurejesha huduma ya maji.  

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Mradi huu unahudumia watu wapatao 4,365. Katika 

siku za nyuma wananchi wa kijiji hiki walikuwa wanatumia muda mwingi kutafuta maji hivyo 

muda huo unatumika  kuongezea kipato katika  familia. 

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge, Kupitia kwako tunaiomba Halmashauri itusaidie 

kubadilisha mfumo wa umeme wa dizeli na kuwa umeme wa TANESCO ili shughuli za 

uendeshaji wa pampu ziweze kufanyika kwa gharama nafuu. 

Ndugu kiongozi wa mbio za mwenge wa uhuru mwaka 2017, 

Tunakuomba utuzindulie mradi wetu wa maji wa Mbwara. 

“Mwenge Oyee” 

Baraka Mwinje 

Afisa Mtendaji wa Kijiji 

Kijiji cha Mbwara 

 


