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TAARIFA YA MRADI WA JENGO LA UPASUAJI KATIKA KITUO CHA AFYA 

IKWIRIRI KWA KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 2017 WILAYANI 

RUFIJI TAREHE 03.06.2017 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, nachukua nafasi hii kwa niaba ya wananchi wa 

Ikwiriri Wilayani Rufiji kukupongeza wewe na msafara wako kwa kazi kubwa ya kuukimbiza 

mwenge wa Uhuru.  Sisi wananchi wa Ikwiriri tunayo furaha kuupokea Mwenge huu katika Mji 

wetu wa Ikwiriri. Mbele yako ni mradi wa Jengo la upasuaji. Mradi huu umekamilika na 

umegharimu jumla ya Tshs.180,000,000.00 zilizohusisha ujenzi na ununuzi wa vifaa tiba.  Kati 

ya hizo, Tshs. 100,000,000.00 zilitolewa na wahisani mbalimbali na Tshs. 80,000,000.00 

zimetolewa na Halmashauri. Jengo hili limegawanyika katika sehemu zifuatazo;  Mapokezi,  

Sehemu ya kubadilishia nguo kwa wanawake na wanaume,  Sehemu ya kunawa mikono kabla na 

baada ya upasuaji,  Chumba cha upasuaji,  Chumba kwa ajili ya kupunguza uchafu wa vifaa na 

nguo,  Chumba kwa ajili ya utakasaji,  Chumba cha mapumziko baada ya upasuaji na Chumba 

cha Daktari kwa ajili ya Mganga Mkuu wa Kituo. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, Manufaa ya mradi huu ni kutoa huduma kwa 

mama wajawazito kutoka maeneo ya Mohoro, Ikwiriri na maeneo ya jirani hivyo kupunguza vifo 

vya wajawazito na watoto wachanga. Jumla ya mama wajawazito 1,140 wanatarajiwa kunufaika 

na huduma hii kwa mwaka. Kwa ujumla inakadiriwa kuwa zaidi ya watu 53,000 watanufaika na 

huduma ya afya kupitia majengo haya ikitiliwa maanani kuwa majengo haya yako katika 

barabara kubwa inayotoka mikoa ya kaskazini kwenda mikoa ya kusini. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru mwaka 2017, karibu utufungulie mradi wetu 

wa Jengo la upasuaji katika kituo chetu cha Afya. 

 

“MWENGE OYEE” 

IKWIRIRI OYEE! AFYA OYEEEE! 
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